หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 53

ผู้เขียน หัวข้อ: : อะราวเดอะเวิร์ลทัวร์บายหนูโก้ :  (อ่าน 254465 ครั้ง)
งานสวยมากเลยครับ โวย ดูกลมกลืนกับธรรมชาติมากเลยครับ แนวตั้งตลอด (อิอิ) เป็นเอกลักษณ์ดีครับ

ทริปต่อไปคือ จังหวัดปราจีนบุรีครับ คราวนั้นเอาของไปบริจาค
ไปกับโรงเรียนอนุบาลของหลานสาวนก โรงเรียนที่เราไปอยู่ไม่ไกลครับ
แต่งบเข้าดันไปไม่ถึง เด็กๆ ดีใจกันใหญ่เลยล่ะครับ เอาขนม น้ำมาเลี้ยงกันใหญ่

มีหลายที่หลายทริปนะครับ ที่ผมไปโรงเรียนกันดาร ที่ไม่ไกล แต่งบไม่ถึง

ไม่รู้ว่าใครแม่งแดกงบนั้นไปครับ เด็กๆ ที่อยากจะเรียนเลยไม่ค่อยได้เรียน

บางรายที่ขอเงินสนับสนุนไว้ แต่ก็ไม่ให้ เพราะอ้างว่า ให้แล้วไม่มีใครมาเห็น
ก็เลยไม่รู้จะให้ไปทำไม ... มีแบบนี้ในโลกนะครับ ผมเจอมากับตัว

อาคารที่ผุ เก่า หรือชำรุด เด็กมันก็ต้องทนเรียนไปแหล่ะครับ ก็งบกำลังจัดสรรค์ให้ผู้ใหญ่อยู่

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
จริงๆ แล้ว เฮียโก้ คือช่างภาพมืออาชีพ ปลอมตัวมา

ครั้งนี้อยู่แถวลาดพร้าว 43 หรือ 46 เนี่ยล่ะครับ เพื่อนในชมรมคนนึง
แกรักและคลั่งไคล้หีบเสียงและกระบอกเสียงไทยเป็นอันมาก
และเริ่มสะสมมาเป็นระยะเวลาสิบปี จนเปิดเป็น
พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย ครับ

แกเอาบ้านนั่นล่ะครับ ทำเป็นที่เก็บของที่แกรัก และจัดตั้งเป็นพิพิธภัณฑ์
ได้มีโอกาสเข้าไปดู ขนลุกพรึ่บๆๆ เพราะทุกอย่างที่แกเก็บไว้ เก่า ขลัง
แต่ยังใช้ได้ ตั้งแต่สมัยอยุธยา ฯลฯ ผมเองก็จำไม่ได้ละ

มีทุกอย่างเกี่ยวกับต้นกำเนิดของเสียงครับ และฟ๐นต์แบบโบราณ ที่น้องๆ อึ้งแน่
ถ้ามีโอกาสได้ไปชม

ผมไปสัมภาษณ์พี่เค้า เรื่องเกี่ยวกับของที่แกเก็บไว้นั่นล่ะครับ
ของบางอย่าง มี 1 เดียวในโลกมนุษย์ด้วยล่ะ

และพี่คนนี้ ก็เป็นสมาชิกอันดับแรกๆ ของเว็บผมล่ะครับ แกชอบ Chevrolet
เพราะแกอยู่อเมริกามานาน พอกลับเมืองไทย เห็น Chevy ออกมาวิ่ง แกก็จัดการซื้อมาแต่งซะ

จริงๆ แล้ว เฮียโก้ คือช่างภาพมืออาชีพ ปลอมตัวมา
หมีโหดดดด/

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ก็เจ๊จบมาจะสิบปีอยู่แล้ว  ง่ะ
รุ่น 9 แน่ะ...

จบตั้งแต่นครปฐมมันเพิ่งเริ่มสร้างบิ๊กซีน่ะ...  ไอ้มืดหมี

โวย ตอนนี้มีโลตัสแล้วนะครับ บิ๊กซีก็เก่าแย่แล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แกแก่แล้วน่ะ อย่าไปถือสา  ฮิ้ววว

แอน.... โวย
จ๋า กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

รูปที่พี่โก้ถ่ายมา มุมมองสวยจังนะคะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
มาต่อๆ เที่ยวนี้ไปสุพรรณอีกแล้ว แวะที่บึงฉวาก
ไกลชิบหายครับ  ง่ะ เข้าไปแล้วก็งั้นๆ แหล่ะ
ไปจตุจักร ปลาเยอะกว่าอีก อุโมงค์ปลา นึกว่าจะยาว
ไปดูของจริง แค่ระยะ 5 เมตร  ง่ะ ง่ะ

เป็นการถ่ายที่ยากลำบากชิบ เพราะวัตถุว่ายไปว่ายมา
แสงก็น้อยแล้วยังจะขยับยุกยิกๆๆ  ง่ะ เบลอพอดี

บางตัวดีหน่อยที่อยู่เฉยๆ

แต่บางตัวก็ขึ้นไปอยู่ซะนู่นนนนนน  ง่ะ

บ้างก็มาเป็นกลุ่ม เล่นเอาเลนส์โฟกัสไม่ถูกเลย

บางตัวกดภาพไปก็สยองไป  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

ส่วนไอ้หมอนี่ไม่ต้องกลัวมันแล้ว แต่ออกแนวหลอน  เฮ้ย!?

ภาพบางส่วนอย่างเช่นชุดนี้ ใช้ความถึกส่วนตัวครับ
เก็บภาพวันละรูป หรือเช้ารูปนึง เย็นรูปนึง ประมาณนั้น
ท้องฟ้าบางวันก็สวยน่ากินนะครับ

เปลี่ยนเวลานิดนึง สีท้องฟ้าก็ไม่เหมือนกัน

บางวันเมฆก็ปุยขาวโบ๊ะ บางวันก็ม่วง บางวันก็เหลือง

เห็นแล้วนึกถึงวิฟครีม

บางวันก็เป็นสายๆ แบบนี้

ทริปต่อไปก็ วังน้ำเขียว ครับ เราเข้าไปนอนที่
น้ำตกสวนห้อม ซึ่งได้ชื่อว่าเป็นโอโซน อันดับ 7 ของโลกเชียวนะเออ
ไปกัน 10 กว่าคันก็ต้องจัดแถวกันก่อน จะได้ไม่วุ่นวายชาวบ้านเขา

รถนำทางก็ต้องมีคนพ่วงท้าย เพื่อเก็บภาพครับ

คราวนั้นไปตอนฝนมาพอดี กลางคืนเลยครึ้มๆ แบบนี้
พวกผมกางเต้นท์กันครับ ไม่ค่อยมีใครคิดนอนบ้านหรอก มันเปลือง
อีกอย่าง ได้สัมผัสธรรมชาติได้อย่างทั่วถึงด้วย

สถานที่อยู่ อ.วังน้ำเขียวครับ ตรงข้ามที่ทำการอำเภอเลยล่ะ
วิ่งตรงดิ่งเข้ามาประมาณ 10 กม. แล้วแยกเข้าน้ำตกสวนห้อม
ก็จะเจอวิวงามๆ แบบนี้

อาหารก็พกกันมาทำเองล่ะครับ

แกงใต้มาโผล่ถึงอีสานนี่แน่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2007, 19:24 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

บึงฉวากไปมาเหมือนกันค่ะ
ห่วยกว่าที่คิด  กร๊าก

อรชอบรูปวิปครีมมมม เหมือนเมฆเลย  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
บึงฉวากไปมาเหมือนกันค่ะ
ห่วยกว่าที่คิด  กร๊าก

อรชอบรูปวิปครีมมมม เหมือนเมฆเลย กรี๊ดดดดด

อย่ามาหมี  โวย

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 53