หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 53

ผู้เขียน หัวข้อ: : อะราวเดอะเวิร์ลทัวร์บายหนูโก้ :  (อ่าน 254490 ครั้ง)
 เศร้า เค้าผิดตรงไหน

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ถ่ายสวยเกินไปแล้วตาโก้  อย่างนี้ต้องบึ้มๆๆๆ โวย

วังน้ำเขียวอยู่เลยบ้านไปนิดเดียว  แต่ไม่เคยได้ไปเที่ยวเลย   ฮือๆ~

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ไปบึ้มเด็กแถวๆ นี้ก่อนนะเฮีย  ง่ะ
ทริปต่อไป ไกลถึง อ.บึงกาญจน์ จ.หนองคาย นู่นแน่ะ
ไปงานแต่งเพื่อนครับ คราวนี้ได้ลอง EOS-5 ของมหาลัย
(ตอนนั้นเพิ่งได้มาใหม่ๆ เลยแบกไปลอง) ด้วยครับ แม่งชัดชิบ  ฮือๆ~

ไอ้ที่ไม่ชัดเพราะผมแบกเลนส์ เทเล่ 70-300 ไปด้วยน่ะครับ
หนักบรมโคตรหนัก  ง่ะ

ลากน้องคนนี้เข้ามาใกล้ได้ระดับนึงเลย
แต่มือไม่นิ่งพอครับ มันเลยไม่ชัดมาก

แต่รูปนี้พอไหวครับ เอามือวางกับราวสะพานข้ามไทย-ลาว ครับ
สังเกตรูปมันชัดมั่กๆ  นี่ล่ะหนา SLR  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2007, 18:57 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อู้ววว  กรี๊ดดดดด

พี่โก้จับ slr แล้ววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
นี่มันหมาขี้เรื้อน หรือหมาที่มันแพงๆที่หน้าตามันแปลกๆคะ

(อรแยกไม่ถูก)

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เหมือนกันแหละครับ เชื่อผมซิ  เจ๋ง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอ่อ รูปชุดนี่ถ่ายไว้เมื่อ 5 ปีที่แล้วครับ
ส่วน SLR นั่น  เก็บเข้ากรุของมหาลัยไปแล้ว (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

โอ๊ย
โคตรชอบรูปท้องฟ้าเลยค่ะ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อ้ะ หลังจากไม่ว่างมาสองวัน มาแปะต่อ
เขาใหญ่ครับ ไปอีกแล้ว ไม่น่าเบื่อเลยจริงๆ
2 คันก็ไปครับ  กร๊าก

คราวนี้ผมขึ้นทางสระบุรีเลี้ยวขวา (ปากช่อง)
เลยผ่านไร่ข้าวโป้ดด้วยล่ะ

บ่อยครั้งครับ ที่ขึ้นไปแล้วฝนทะลึ่งตกซะงั้น
แต่ไม่เป็นอุปสรรคครับ

ขับเล่น กินข้าว นั่งสูดอากาศ แค่ชั่วโมงเดียวก็สดชื่นแล้วล่ะครับ

ขึ้นปากช่อง ลงปราจีนบุรี วิ่งอ้อมโลกกันเลยทีเดียว

ทริปต่อไปเอาใกล้ๆ มั่งครับ พัทยา
ไปนอนโรงแรม ลองบีช รีสอร์ท ใกล้ชิบ
ขับรถไม่มันเลย   แถมรถติดอีกตะหาก รู้งี้เข้าป่าดีกว่า หมีโหดดดด

โรงแรมน่ะ คือที่ผมยืนถ่ายรูปอยู่ครับ แต่ไอ้ข้างหน้าเนี่ย
โรงแรมอะไรก็ไม่รู้

รู้สึกจะอยู่ชั้น 7  หื่น วิวมันเลยสูงๆ แบบนี้ล่ะครับ

ด้วยพลัง 24X ของ LZII ดึงมาได้เพียงเท่านี้ก๊าบ  ฮือๆ~

มาถึงแล้วก็ลงไปเหยียบทรายซะหน่อย เดี๋ยวจะหาว่ามาไม่ถึง
เดินได้ 5 นาทีก็เผ่นแล้ว ฝนจะตก  ง่ะ

ค่ำคืนที่พัทยาครับ มิน่า เคยมีคนบอกไว้ว่าพัทยาไม่เคยหลับ (เหรอวะ)

และย่ำรุ่งวันต่อมาครับ ถึงพัทยาจะมีอย่างว่าเยอะ แต่บางมุมมันก็สวยครับ

สุดยอดถ่ายออกมาสวยมากเลย  กรี๊ดดดดด
วันลอยกระทงของหลายๆ ปี ผมจะอยู่บ้านครับ
แต่ปีนี้อยู่โรงพยาบาล ไปเข้าเวรเป็นเพื่อนนก

อยู่ถึง 4 ทุ่ม ผมก็เลยว่างจัด ประกอบกับคืนนั้นมันเป็นคืนพระจันทร์เต็มดวง
ไฟนวลๆ จากพระจันทร์ลูกกลมๆ เลยทำให้ต้องออกมาเดินเล่นเพื่อกดภาพไว้

ท้องฟ้ามืดมิดจนแทบมองอะไรไม่เห็น

คืนนั้นมีอุบัติเหตุหลายรายมากครับ คนที่เที่ยวก็เที่ยวไป
กู้ภัยก็ตามเก็บศพไป วิ่งกันให้ไฟแล่บ

มืดซะจนความสว่างจากไฟนีออนแทบจะไม่เกิดประโยชน์ครับ

ถึงไม่ได้ลอยกระทง แต่ได้ลอยโคมแทนวุ้ย  คริคริ

อยากเที่ยวแบบพี่โก้มั่ง เขาใหญ่ผมพึ่งไปมาแต่ไม่ได้เที่ยวไหนเลย  ง่ะ
ขาลงปราจีน นี่ขับรถสนุกมั้ยพี่ ตอนผมพาน้องเต่าไป ขับมันส์มาก

ปล. เดี๋ยวเอารถไปติดแก็ส ก่อน จะเที่ยว ชิล แบบพี่โก้ มั่ง  เจ๋ง
ลงปราจีนก็มันส์ดีครับ ทางลากยาวดี
ช้างเยอะใช้ได้  ง่ะ

มีเนิน ฮูลล่าฮู๊บ ให้ได้เล่นด้วย
ระยะทางยาว 300 กว่าเมตรขาลง
 เกย์ออก

เซตที่ถ่ายกลางคืนงามมากครับพี่โก้  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 53