หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 22

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์บอสห์ : Maroon5 - Payphone cover  (อ่าน 90236 ครั้ง)
ตั้งไว้ก่อน เดี๋ยวค่อยขุด

ใครจะช่วยผมยินดีเสมอนะครับ  กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2012, 09:55 น. โดย Boss'fany » บันทึกการเข้า

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ใครจะช่วยผมยินดีเสมอนะครับ  กรี๊ดดดดด
  กร๊าก
ไปปั่นการ์ตูนต่อไป๊

กร๊าก เป็นกระจู๋รวมงานที่ นานที่สุดในประวัติศาสตร์
อยากรวมให้นะ รวมจากในมินิมาให้ก่อนมั้ย

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
สงสัยป๋าจะได้คาแรกเตอร์บักบอสผู้เป็นตำนานนนนนน
เอาไปทำการ์ตูนตอนหน้าแล้วเว้ย กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหมือนจะเคยพูดไปทีนึงแล้ว แต่ไม่ได้ขยายความชัดเจน
ว่าเราชอบงานบอสมากเลยนะ มันจริงใจ มันซื่อสัตย์ต่อตัวเองดี
งานเคนก็เหมือนกัน ผมว่ามันโคตรเจ๋งเลย  กร๊าก
(ผมเคารพงานแบบนี้มากกว่างานที่สวยอีก)

มารอชมครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
เป็นตำนานนนนนนนนนนน สองตำนานนนนนนนนนนน เชียวนะ  กรี๊ดดดดด

ครั้งแรกที่ลองใช้เพนเตอร์อย่างเต็มที่ครับ วาดเสร็จแล้วแก้ไปหลายครั้งมากเลย ใช้เวลาประมาณ 3-4 ชม.ได้ แต่บางส่วนใช้โฟโต้ชอปช่วยบ้างเช่น รวมเลเยอร์ หรือ ลงสีบางส่วน

ปล.กรุณาคลิกเข้าไปดูจะได้เห็นรูปเต็มๆ

ปอ.ตูเกลียด imageshack แต่ลืม URL เว็บอื่นอ่ะ

ติชมด้วยครับ แล้วให้ทาย ใช้โปรแกรมอะไรวาด ใช้โปรแกรมอะไรลงสี

รูปนี้พยายามทำให้ออกมาแบบที่พี่แอนทำฮะ ใช้ painter 8 ล้วนๆเป็นครั้งแรกครับงานนี้

ไม่มีอะไรจะพูดว่ะครับ  ง่ะ

เอามาจากมินินะ  ไอ้มืดหมี

งานแรกที่ใช้แสกนเนอร์แสกนภาพมาลงสีฮะ ใช้ "โฟโต้ชอป" ทำเส้นให้หนา แล้วใช้ "เพนท์เตอร์" ลงสี

ปล.ตอนวาดแล้วแสกนครั้งแรกใช้ 2h ยังไม่ได้ตัดเส้น แทบมองเส้นไม่เห็นเลยฮะ

ปอ.ติด้วยฮะ

ปฮ.ชมด้วยก็ดี  ฮี่ๆ

Full CG อีกครั้งของผม เนื่องจากไม่ได้เอา 2B มาจากอีกบ้าน ติชมด้วยครับ หน้านี้ตั้งใจใช้เป็นดิสเพลย์พิกเจอร์ใน msn,skype และ ที่นี่

อีรูปนี้ใช้เวลาลงสีไม่กี่นาที แล้วใช้เอ็มเอสเอ็นวาดด้วย

ปล.รูสึกพักนี้ตูจะทำซีจีถี่จัง

ให้ทายว่าผมต้องการสื่อถึงอะไร (ขอบคุณ N-SANE สำหรับ tutorials ครับ)

อย่าเพิ่งคิดว่าผมวาดรูปโป๊นะเอ้า คือ มันไม่รู้จะตั้งชื่อภาพว่าอะไรดี ผลสรุปออกมา ว่าชื่อนี้ดีที่สุด(จริงๆคิดอะไรไม่ออกแล้ว(จริงของจริงคือตั้งให้เกิดความสนใจ)) ติชม ด้วยฮะ

วาดเสร็จแล้วฮะ แต่ลงสีแล้วโฟโต้ชอปค้าง  ฮือๆ~ เลยไว้วันหลังลงสีต่อ

<a href="http://www.lnwkimuji.th.gs/web-l/nwkimuji/B-J.swf" target="_blank">http://www.lnwkimuji.th.gs/web-l/nwkimuji/B-J.swf</a>

จริงๆแล้วไอ้นี่เขาเล่นกันที่ http://f0nt.com/forum/index.php?topic=5284.0 กันมาเป็นเดือนแล้ว เลยไม่กล้าไปแปะเขา  ง่ะ เลยเอามาแปะนี่แทน เทพทั้งหลายติชมด้วยครับ

เริ่มชินกับอีแบบใหม่นี่และ ว่างๆจะทำ Tutor ให้มือใหม่ลองไปทำกัน(แต่อีเว็บนี้หามือใหม่ยากมาก) สุดท้ายก็ "ติชมกันด้วยนะครับ"

ลองแปรงดูฮะ วันนี้ไปอ่าน Action! ในห้องสมุดแล้วเค้าสอนทำผมแบบพริ้วๆ ก็เลยลองทำดู เห้ย! สวยว่ะ ส่วนไอแปรงทาหัวนี่ทำเองฮะ

เขี่ยๆๆๆ ติชมด้วยครับ

วาดผู้หญิงนี่ยากจริงๆเลย

ภูมิใจนำเสนอ!  กรี๊ดดดดด

สนุกเว้ย  กร๊าก โฟโต้ชอปมันดีจริงๆ

<a href="http://img102.imageshack.us/img102/7246/introducenu0.swf" target="_blank">http://img102.imageshack.us/img102/7246/introducenu0.swf</a>

ว่างจัด ไม่มีไรทำ ก็เลยทำแบบเนี้ย  ง่ะ

งานแฟลชบอสน่ารักดี เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

กร๊าก ตูไม่ได้ไม่รู้ชื่อนะ ตูอยากเปลี่ยนเป็นไบร์ท์ ส่วนท่านี้เอามาจากท้ายเล่มนารุโตะ ที่มันโฆษณาเรื่องนี้น่ะ  กร๊าก ขอฮาอีกรอบ

เห็นหัวข้อแล้วอยากเข้าล่ะสิ  กร๊าก นั่งวาดรอดูอัจฉริยะข้ามคืน

เงามันแสกนมาแล้วไม่ค่อยชัดแฮะ  ง่ะ เดี๋ยวจะมีแบบลงสีด้วย แต่ตอนนี้ไม่ค่อยว่าง

ว่างสุดๆ เลยนั่งวาดไลท์เล่นๆ เค้าจบกันไปตั้งนานแล้ว ตูเพิ่งอ่านถึงเล่ม 8  ง่ะ

วาดในแฟลชน่ะ ว่างๆเลยวาดเล่น วันนี้ดันวาดได้หล่อเกินปกติเลยเป็นอย่างที่เห็นแหละ (ปกติวาดชายก็ไม่หล่อ หญิงก็ไม่สวย)
เอ้า เชิญติชมตามใจตูดเลยจ้ะ

ซากคอม(วินโดวส์98) โปรแกรมเพ้นต์ เม้าส์ก้อนกระตุกนรก ปาเข้าไป 2ชั่วโมง เก็บรายละเอียดยังไงก็เป็นได้แค่ขยะ  ฮือๆ~ (ส่วนไอ้เส้นน้ำเงินนั่น พอเซฟเป็น gif แล้วมันก็ขึ้นมา  ง่ะ)

เห็นการพัฒนาชัดดีนะ เจ๋ง

ไม่ได้วาดแนวนี้มานานแล้ว ใช้ HB ธรรมดาน่ะแหละ แล้วมาปรับคอนทราสเอา ติชมด้วยครับ

ช่วงนี้ไปขุดกรุร้านการ์ตูนมา

เจอเลิฟฮินะ

(รู้ว่าละโว้ แต่มันก็สนุกดีนะ)

ก็เลยวาดนารุมาน่ะ

(รู้ว่ามันไม่เหมือน ทำใจแล้ว)

แต่ครั้งแรกของเม้าส์ปากกากับการลงสีใน OC เลยนะเนี่ย

(จริงๆทำ FULL CG มา ใช้เม้าส์ปากกาเป็นครั้งที่ 2 เอง ส่วนครั้งแรกโดนดีบั๊กเด้ง เจ๊งไปแล้ว ครั้งนี้เลยเซฟเป็นระยะๆ มันเข็ด)

ส่วนเส้นก็แฟลชครับ

ตั้งใจทำเป็นครั้งที่ 2 ในวีถีแห่งเม้าส์ปากกา

ติชมด้วยครับ

ลงสีไม่ค่อยสวยเลย รู้สึกว่าหน้ายาวไปไหม

ใช้อิลลัสเตรเตอร์วาด แล้วลงสีใน OC ตอนแรกเส้นมันสีน้ำตาลแต่มันกลายเป็นสีดำไปได้ไงไม่รู้ ครั้งนี้ผมลองเปลี่ยนโทนสีเป็นสีชมพูดูครับ(เอ๊ะ หรือสีเหลือง  ง่ะ) จากที่ปกติมันดูพื้นๆเกินไป ก็เลยลองเปลี่ยนดูบ้าง เผื่อมันจะดูดีขึ้น  อี๋~

ติชมด้วยครับ

โบร่าห์  ฮิ้ววว

ปล.ถ้างงก็ไปอ่านพลูโตซะนะครับ  ฮิ้ววว

Ps CS3 ใช้แล้วรู้สึกมันถนัดมือดีจัง  กรี๊ดดดดด

นี่คืองานในมินิ หมดละ (รูปไม่ขึ้เยอะมาก)

รู้สึกว่าหายไปเยอะ เดี๋ยวคุ้ยต่อ

มีหลายงานที่โดนๆ ตูเหมือนกันนะ คิดถึงสมัยตอนตูเด็กๆชะมัด

รูปบางรูปนี่ ถ้าตบนิดเกลาหน่อย ก็จ๊าบแล้ว

ปล. บอสฝั่กใฝ่ ในนมขนาดนี้เชียว
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 22