หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 68

ผู้เขียน หัวข้อ: AF 4  (อ่าน 204139 ครั้ง)
ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็ได้ค่าโทรคืน ง่ะ
จะได้คุยโทรศัพท์ให้น้อยลง สุขภาพจะได้ดีขึ้น อิอิ
เบอร์นี้ใช้เดือนเดียวทิ้งอะ  กร๊าก

ช่างมันเหอะ ถือว่าโหวตเอามันส์

(ชอบโปรโทรนาทีแรก 25 สตางค์ของทรูมูฟอะ ถูกใจมั่กๆ แต่ชอบเลยเวลาเรื่อยเลย)
อือ ใช้ๆไปรู้สึกว่าแพง เพราะชอบโทรเกิน
ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็ได้ค่าโทรคืน ง่ะ

ค่าโทรคืนนี่ได้ข่าวว่ารอนานมากเลยนะครับ คงไม่ใช่แค่เดือนเดียว  ฮิ้ววว
โหวดกันเยอะๆนะ ปีนี้ตูจะได้เงินขึ้นเยอะๆ หน่อย  กร๊าก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ก็จนกว่าเกมจบ แล้วรอไปอีก แล้วตามมาด้วยเงื่อนไขอีก เหอ เหอ
ปีที่แล้วก็โอเคนะ ได้คืนเต็มจำนวนเลย  ปลื้ม
 ฮือๆ~

น้องผม

เล่าเลยดีกว่า ไหนๆมันก็ตกรอบแล้ว
คือ มันอยู่หอเดียวกับผมครับ หมายถึงตอนยังอยู่แถวนั้น
มานั่งดูหนังในห้องกันบ่อยๆ แล้วตอนมันอยู่ปี 1 หัวเกรียนๆ
กร๋องๆ และกวนตีนๆ ผมเป็นอาร์ตไดอยู่(บ.เดียวกับพี่แตนนั่นแหละ)
ก็จ้างมันมาเป็นเด็กยกของ หาตังให้น้องใช้

แล้วเมื่อสักหลายเดือนก่อน ผมกลับมาจากทัวร์คอนเสิร์ตต่างจังหวัด
(พูดเหมือนตัวเองไปแสดงเองเลย) มาถึงแถวหอตอนสักตีห้ากว่า
ฝนตกฟ้าคะนองมืดครึ้ม ผมเห็นมันนั่งซดก๋วยเตี๋ยวอยู่ริมทางหน้าเซเว่น
แต่งตัวดีเสียด้วย เลยถาม เอ้ย ไปไหนแต่เช้าขนาดนี้วะ
มันบอก ไปทำจ็อบพี่ ผมก็กะว่าคงจะแถวๆไปช่วยงานรุ่นพี่อะไรสักอย่าง
เลยไม่ได้สนใจเข้าไปซื้อของ กลับออกมาเลยถามเล่นๆไปงั้น
ว่าทำงานไรวะ มันเลยถามผมว่า พี่รู้จักเอเอฟป่ะ
อคาเดมี่ แฟนตาเชีย? ดูถูกผมมากๆ
คือหน้าตาอย่างผมดูเอเอฟไม่ได้เลยใช่ไหมนี่  กร๊าก ก็เลยว่า รู้สิ
เขากำลังจะมี เอเอฟสี่แล้ว ทำไมจะไม่รู้

มันก็หันมาตอบหน้าตาเฉยว่า "ผมวี 15 "
อธิบายเสริมว่า มันเป็นคนที่กวนตีนมาก
แต่มันไม่รู้ตัว แล้วที่ว่าหน้าตาเฉยๆของมัน ก็คือกวนตีน
อันไม่รู้จริงรู้เล่น แต่อย่ามาอำ มันมีแค่สิบสองวี
มันก็ตอบผมว่า " ปีนี้มียี่สิบพี่" ผมก็ยังยืนยันว่า
อย่ามากวนตีน เอ็งนี่นะ ไม่ได้ว่ามันไม่หล่อนะ
เอ้า ว่าก็ได้ ก็มันดูธรรมดาทั่วไปอะ  กร๊าก
มันก็ได้แต่หัวเราะตอบ

หลังจากนั้น เห็นหน้ามันทุกวัน ผมก็ไม่เคยถามมันอีกนะ
เพราะมันไม่เชื่อไง แล้วดูมันตอนนี้ซิครับ

อันนี้รูปนานแล้ว มีในเครื่อง
ผมมันนี่ มันบนไว้ว่าจะไม่ตัดจนกว่าจะเรียนจบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2007, 07:47 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
อยู่ในบ้านดิวมันเกร็งๆ กลัวๆ กว่านี้
ถ้ามันฮาๆ สบายๆ ผมว่ามันฉลุยแน่

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ตกรอบไปแล้ว  ฮือๆ~

มีโหวตกลับมั้ย กรี๊ดดดดด
เด็กคณะเราไม่รุ่งกะอะไรอย่างนี้หรอก กร๊าก

ใน wiki อัพพเดทเร็วมาก ดูเข้าใจง่ายดีครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%B9_%E0%B8%AD%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%A1%E0%B8%B5_%E0%B9%81%E0%B8%9F%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2007, 11:19 น. โดย pugpug : นนทกร » บันทึกการเข้า
ปีหน้าสมัครมั่งดีกว่า  โวย

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
เค้าจะรับคนแก่เหรอครับ  งง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
รับหรือรุกนั่นอีกเรื่องครับ  หมีโหดดดด
แต่อายุยังไม่เกินจะ  น้องจักรีจ๋า  เกย์ออก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
30 ยังไม่เกินอีกเหรอเนี่ยยย  โวย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 ... 68