หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครฟัง Linkin Park มั่ง  (อ่าน 32910 ครั้ง)
เอ่อ แล้วก่อนหน้านี้มันแนวไหนหรอครับ  งง

nu metal  ปลื้ม
 ไม่ล่ะ

i'll walk until i find u.
เริ่มกลายพันธุ์มาตั้งแต่ breaking the habit แล้วล่ะ

ผมคิดว่าไม่ได้กลายพันธุ์ครับ แต่เผยตัวตนที่แท้จริงออกมามากกว่า
หลายวงทั้งในต่างประเทศทั้งบ้านเราครับ
ที่ไม่ได้ทำเพลงอย่างที่ตั้งใจไว้จริงๆตั้งแต่ชุดแรก..

ชุดแรกๆที่ทำออกมาอย่างที่เคยฟังกัน เหตุผลอย่างนึงก็คืออาจเพื่อเอาใจตลาด
เืมื่อมีแฟนเพลงอยู่กลุ่มนึงแล้ว ก็ค่อยๆปรับเปลี่ยนแนวไปเป็นตัวเองมากขึ้น
จนถึงระดับนึง อาจจะมีแฟนเพลงเก่าๆ ที่ชอบงานแบบที่ต่างออกไป
นอกจากนี้ก็เพื่อให้ได้แฟนเพลงกลุ่มใหม่มาด้วยครับ
ตัวอย่างหลายๆวงที่เห็นก็ เช่น Metallica,Slipknot หรือถ้าเป็นบ้านเราก็ Silly Fools ครับ
(เปรียบเทียบแค่ช่วงที่พี่โตยังอยู่นะครับ ไม่นับรวมตอนที่เป็น SF Mini แล้ว)

จะให้ไปคิดเหมาเอาว่า ชุดแรกๆนั้น มันคือ Linkin Park เลยซะทีเดียว
ผมไม่ค่อยเห็นด้วยซักเท่าไหร่ครับ อย่างว่าแหละ จะเลือกคบใครก็ต้องดูกันไปนานๆครับ
กว่าจะได้เห็นนิสัยใจคอที่แท้จริงกันหมดเปลือก  เมื่อยอมรับสิ่งที่เห็นได้ทั้งหมดแล้ว ถึงจะเรียกได้ว่าเป็นแฟนตัวจริงครับ
จะว่าไปแล้ว LP ชุดนี้ก็ไม่ได้ทิ้งแนวเดิมไปซะหมดเปลือก
ไม่ใช่เหรอครับ..

<a href="http://ohaeey.f0nt.com/kara/play.swf?mp=b98a8018944cc39532d1b17c375829d9" target="_blank">http://ohaeey.f0nt.com/kara/play.swf?mp=b98a8018944cc39532d1b17c375829d9</a>

เจ๋ง

Welcome to earth.

อย่าง SlipKnot Vol 3. นี่ ผมฟังรอบสองรอบก็เลิกคบเลยนะ  ง่ะ

... กอล์ฟจ๊ะ
ขุดครับ ต้องการหาแนวร่วม

ผังเวทีครับ คล้าย ๆ กับครั้งก่อน
แต่ครั้งนี้รู้สึกว่าโซนเอจะใหญ่กว่าเดิมครับ

ตอนนั้นอยู่โซนบีครับ โดนกล้องนักข่าวบังไปสามเพลง เซ็งโคตร
มีใครเคยไปดูโซนเอบ้างมั้ยครับ อยากรู้ว่ามันไกลขอบเวทีมากมั้ย

เอามาแปะไว้เผื่อมีใครจะไปอยู่แล้ว จะขอร่วมกลุ่มไปด้วยน่ะครับ
ไปกันหลายคน จะได้สนุก ๆ

Welcome to earth.

เอามา 2800 ก็ไปค่ะ  เกย์ออก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ใกล้ค่ะ  โดนเหงื่อกันเลยทีเดียว   ไอ้มืดหมี

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
รู้อะไรป่ะ

1.  บัตรแพงกว่าปีที่แล้วอีก
2.  ตูอยากได้เสื้อ    ฮือๆ~
3.  ตูอยากดูแบบใกล้ชิดแบบในคอนเสิร์ตต่างประเทศที่เคยดู Live in Texas
4.  อยากได้ลายเซ็น  ทำไมคอนเสิร์ตต่างประเทศมันตั้งโต๊ะแจกลายเซ็นเลยวะ    ฮิ้ววว
5.  วนกลับไปข้อ 1. ใหม่  แป๊ะยิ้ม

เลวยั้นเงา
LP ราคาประมาณนี้ผมว่าคุ้มนะ ถูกกว่า F4 อีก

ใครไปบ้างบอกตูด้วยนะ   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
รู้อะไรป่ะ

1.  บัตรแพงกว่าปีที่แล้วอีก   โวย/
2.  ตูอยากได้เสื้อ     โวย/
3.  ตูอยากดูแบบใกล้ชิดแบบในคอนเสิร์ตต่างประเทศที่เคยดู Live in Texas   โวย/
4.  อยากได้ลายเซ็น  ทำไมคอนเสิร์ตต่างประเทศมันตั้งโต๊ะแจกลายเซ็นเลยวะ 
     อันที่เห็นใน DVD เป็นพวกแฟนคลับที่สมัครสมาชิกทางวงไว้คะพี่นัท จะได้สิทธิ์พิเศษในการ meet
     คราวที่แล้ว staff ไทยห่วยมาก  เอือม  ประสานงานกันไม่รู้เรื่องเลย ได้เจอเชสไม่ถึง 10 นาที  ฮือๆ~
5.  วนกลับไปข้อ 1. ใหม่  หมีโหดดดด/

พนักงานบริษัท.
อยากไป  เศร้า/
แต่บัตรแพงจัง

ปล. รู้สึกว่า The Black Eye Peas ก็กำลังจะมาเหมือนกันรึเปล่า
ถ้ามา อันนี้ก็น่าไป  กรี๊ดดดดด
อยากไปครับ
แต่คงสู้ราคาได้ 1,200
ใครจะไปโซนไหนบ้าง ?? กรี๊ดดดดด

กำลังโหลดข้อมูล .....
อยากไปครับ
แต่คงสู้ราคาได้ 1,200
ใครจะไปโซนไหนบ้าง ?? กรี๊ดดดดด

เหมือนกันฮะถ้าจะไปก็คง 1200
ถ้า scorpions 2,800 ก็สู้ครับ

วงแนวๆนี้ไม่ต้องดูใกล้ก็ได้  แป๊ะยิ้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8